રાષ્ટ્રવ્યાપી આંદોલન માટે બોલાવી તાકીદની મિટીંગ: GSTમાં 7 ટકાના વધારાના વિરોધમાં ટેક્સટાઇલ અને ફૂટવેર વેપારીઓ આક્રમક મૂડમાં

– CAITની 28 નવેમ્બર, ફિઆસ્વીની 29 મીએ મિટીંગઃ જો નિર્ણય નહીં બદલાય તોલડી લેવાની તૈયારી
– હાલમાં સી.એમ અને કોમર્સ મંત્રાલયને આવેદન પત્ર થકી રજૂઆત કરાશે

સુરત
કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા કાપડ અને ફૂટવેર ઉપર જીએસટી દર 5 ટકાથી વધારીને 12 ટકા કરવાના નિર્ણયને પગલે ટેક્સટાઇલ અને ફૂટવેરના વેપારીઓના સંગઠને સી.એમ અને કોમર્સ મંત્રાલયને આવેદન પત્ર થકી 5 ટકાનો દર યથાવત રાખવાની રજૂઆત કરી છે.
કેન્દ્ર સરકારે 1 જાન્યુઆરીથી જીએસટી દર 5 ટકાથી 12 ટકા કરવાની જાહેરાત કરી ત્યારથી ટેક્સટાઇલ હબ ગણાતા સુરતના ઉદ્યોગકારોમાં રોષ જોવા મળી રહ્યો છે. ટેક્સટાઇલની સાથે ફૂટવેરમાં પણ 5 ટકાથી વધારીને 12 ટકા જીએસટી કરવામાં આવ્યો હોવાથી ટેક્સટાઇલ અને ફૂટવેરના વેપારીઓ એક મંચ પર આવ્યા છે. બંને ઉદ્યોગના અલગ-અલગ સંગઠનોએ 5 ટકાનો દર યથાવત રાખવા લડી લેવના મૂડમાં હોય તેવું જણાય રહ્યું છે. જે અંતર્ગત કૈટ (કોન્ફડરેશન ઓફ ઓલ ઈન્ડિયા ટ્રેડર્સ એસોસિએશન) દ્વારા 28મી નવેમ્બરના રોજ કાપડ અને ફૂટવેરના વેપારીઓ સાથે મિટીગનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. જેમાં રાષ્ટ્રવ્યાપી આંદોલન માટેની તારીખ અને રણનિતી નક્કી કરવામાં આવશે. ત્યાર બાદ રાષ્ટ્રવ્યાહી આંદોલન માટેની તારીખ અને રણનિતી નક્કી કરવામાં આવશે. બીજી તરફ ફિઆસ્વી દ્વારા પણ 29 નવેમ્બરે આકસ્મિક કારોબારીનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. જેમાં ટેક્સટાઇલ ક્ષેત્રના 40 થી 50 સંગઠનોના આગેવાનો હાજર રહેશે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s