સુરતના 12 હજાર વિવર્સને રાહત: પોલિએસ્ટર સ્પર્ન યાર્ન પર એન્ટી ડમ્પીંગ ડ્યુટી લાગુ નહીં થાય

– ચાઇના, ઇન્ડોનેશિયા અને વિયેતનામથી આયાત થતા પોલિએસ્ટર સ્પર્ન યાર્ન ઉપર એન્ટી ડમ્પીંગ ડયૂટી લગાવવા માટે ડીજીટીઆરે ભલામણ કરી હતી

સુરત
ડિજીટીઆરની આયાતી પોલિએસ્ટર સ્પર્ન યાર્ન ઉપર એન્ટી ડમ્પિંગ ડ્યુટી લાગુ કરવાની ભલામણ સામે ચેમ્બર ઓફ કોમર્સ, ફિઆસ્વી અને ઉદ્યોગકારોની વારંવારની રજૂઆતને પગલે એન્ટી ડમ્પીંગ ડ્યુટી લાગુ કરવાનો નિર્ણય મોકુફ રાખવામાં આવ્યો છે. જેના પગલે સુરતના સુરતના 12 હજારથી વધારે વિવર્સોને રાહત મળશે.
ડીજીટીઆર (ડાયરેક્ટર જનરલ ઓફ ટ્રેડ રેમેડિસ) દ્વારા ગત 19 ઓગસ્ટના રોજ ચાઇના, ઇન્ડોનેશિયા અને વિયેતનામથી આયાત થતા પોલિએસ્ટર સ્પર્ન યાર્ન ઉપર એન્ટી ડમ્પીંગ ડ્યુટી લાગુ કરવા માટે ભલામણ કરવામાં આવી હતી. જેને પગલે ધી સધર્ન ગુજરાત ચેમ્બર ઓફ કોમર્સ એન્ડ ઇનન્સ્ડ્રી અને ફિઆસ્વી દ્વારા કેન્દ્રના કોમર્સ એન્ડ ઇન્સ્ડ્રી, ટેક્સટાઇલ, કન્ઝયુમર અફેર્સ અને ફૂડ એન્ડ પબ્લીક ડિસ્ટ્રીબ્યુશન મંત્રી પિયુષ ગોયલ, રેલવે મંત્રી દર્શના જરદોશ વિગેરને રજૂઆત કરી એન્ટી ડમ્પીંગ ડ્યુટી લાગુ નહીં કરવા માંગણી કરી હતી. દરમિયાનમાં 8 નવેમ્બરે દિલ્હી ખાતે ટેક્સટાઇલ સેક્રેટરી ઉપેન્દ્ર પ્રસાદ સિંગના નેતૃત્વમાં મળેલી બેઠકમાં ચેમ્બર પ્રમુખ આશિષ ગુજરાતી, પાંડેસરા વિવર્સ કો-ઓપરેટીવ સોસાયટીના મયુર ગોળવાલા અને મેન્યુફેક્ચરર્સ આગેવાનો હાજર રહી વિસ્તૃત ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. દરમિયાનમાં 18 નવેમ્બરે એન્ટી ડમ્પીંગ ડ્યુટી લાગુ કરવાની ડેડલાઇન પૂર્ણ થઇ હતી અને કસ્ટમના નિયમ મુજબ ડીજીટીઆરનું ફાઇનલ ફાઇન્ડિંગ રજૂ થાના ત્રણ મહિનામાં નાંણા મંત્રાલયે નોટિફીકેશન બહાર પાડવાનું હોય છે. પરંતુ હજી સુધી નોટિફીકેશન બહાર પાડવામાં આવ્યું નથી. પરિણામ સ્વરૂપ જેથી પોલિએસ્ટર સ્પર્ન યાર્ન ઉપર એન્ટી ડમ્પિંગ ડ્યુટી લાગુ કરવામાં આવી નથી.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s