ઉધના અને સુરત વચ્ચે ચાલુ ટ્રેનમાં પ્રવાસીઓને લૂંટનારા ચાર પૈકી એકને આરપીએફએ ઝડપી લીધો

સુરત,તા.27 ઓક્ટોબર 2021,બુધવાર

ઉધનાથી રવાના થયેલી તાપ્તીગંગા એકસપ્રેસમાં ચાર લૂંટારૂઓએ પ્રવાસીઓને ડરાવી-ધમકાવીને લૂંટ ચલાવી હતી. કોચમાં શોરબકોર શરૂ થતા અને ચેઇન પુલિંગ થતાં, પેટ્રોલિંગમાંની આરપીએફની ટીમ પહોંચી ગઈ હતી અને એક આરોપીને ઝડપી લઇ જીઆરપીને હવાલે કરવામાં આવ્યો હતો.

દિવાળી તથા છઠના તહેવારોને ધ્યાનમાં રાખીને આરપીએફ દ્વારા ટ્રેનોમાં પેટ્રોલિંગ માટે ટીમ તૈનાત કરવામાં આવી છે. ચાર દિવસ પહેલા પેસેન્જર ટ્રેન તાપ્તી ગંગા એક્સપ્રેસ (09046) ઉધનાથી રવાનાં થઈ સુરત જતી હતી, ત્યારે D1 કોચમાં ચાર જણાં ચડી ગયા હતાં અને મુસાફરોને ડરાવીને પૈસા અને સામાન લૂંટવાનું શરૂ કર્યું હતું.

આને કારણે કોચમાં ભારે શોરબકોર થતાં અને ચેન પુલિંગ થવા લાગ્યું હતું. આથી તરત જ તૈનાત ટીમ ઉક્ત કોચ પર પહોંચી હતી. અને 01ને લૂંટ બદલ ઝડપી લીધો  હતો. જ્યારે અન્ય ૩ તકનો લાભ લઈ ભાગી ગયાં હતાં. આરોપીઓએ 4 મુસાફરોના રુ. અને મોબાઈલ વગેરે મળીને કુલ રૂ.35,400/-ની લૂંટ ચલાવી હતી.

દિવાળી અને છઠના તહેવારને ધ્યાનમાં રાખીને સુરત અને ઉધના થોભતી પેસેન્જર ટ્રેનોમાં એસ્કોર્ટિંગ લગાવવામાં આવી રહ્યું છે. આ માટે રચાયેલી ટીમમાં આરપીએફ કોન્સ્ટેબલ યોગેશ, ગિરીશ કુમાર મીના, દિનેશ કુમાર ખટીક અને સંજુ કુમાર સામેલ હતાં.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s