સુરત: બજારમાં પાણી અને સેન્સર સંચાલિત દીવાએ આકર્ષણ જમાવ્યુ

સુરત,તા.25 ઓક્ટોબર 2021,સોમવાર

ઘી અને ખાદ્યતેલમાં થઈ રહેલા ભાવ વધારાને કારણે શહેરના બજારમાં પાણીથી ચાલતા દીવા જોવા મળી રહ્યા છે. આ દીવામાં પાણી નાંખતા જ સેન્સર એક્ટિવ થાય છે અને દીવા પ્રજ્વલિત થાય છે.

હાલ મોંઘવારી સાતમા આસમાને છે અને દિવાળીમાં અત્યંત જરૂરી એવા દીવાના ભાવમાં તો વધારો જોવા મળ્યો જ છે પરંતુ સામે તેને પ્રજ્વલિત કરવા માટે જરૂરી તેલ અને ઘી ના ભાવમાં પણ વધારો થયો છે. જેને લઈને ગૃહિણીઓએ અન્ય વિકલ્પ પસંદ કર્યો છે. જેમાં શહેરની બજારોમાં જોવા મળી રહેલા પાણીના દીવા એ હાલ ગૃહિણીઓમાં આકર્ષણ જમાવ્યું છે. આ દીવા સેન્સર અને પાણીથી ચાલે છે. તેમાં બે સર્કલ બેટરી હોય છે અને તેમાં દિવેટની જગ્યાએ એલઈડી લાઈટ લગાવવામાં આવી છે. તેનું સેન્સર એટલું એક્ટિવ હોય છે કે પાણીનું એક ટીપું પડતાની સાથે તે પ્રજ્વલિત થાય છે. દૂરથી જોતા આ દીવા સાચા દિવાની જેમ જ લાગે છે. આ દીવા બેટરી પર 100 કલાકથી પણ વધુ સમય સુધી પ્રજ્વલિત રહી શકે છે.

આ અંગે પૂજા આશિષ જૈને કહ્યુ કે, આ દીવા સંપૂર્ણપણે ઈકોફ્રેન્ડલી છે અને પર્યાવરણને નુકસાન કરતા નથી. દીવા પવનથી ઓલવાઈ જવાના કે બાળકો દાઝી જવાની બીક પણ રહેતી નથી. દેખાવે તે સાચા દિવા જેવા જ લાગે છે અને તેની ડિમાન્ડ પણ વધુ છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s