બેન્કોને લાખોનો ચૂનો ચોપડનાર રેતી કપચીનો વેપારી આઠ મહિને ઝડપાયો


– હયાતી વિનાના વાહનો ઉપર લોન લેવાના કૌભાંડમાં

– 31 વાહનો ઉપર રૂ.6.87 કરોડની લોન લઈ રૂ.4.84 કરોડ નહીં ચુકવનાર કામરેજના પઠાણ બંધુ સહિત 16 સામે ક્રાઈમ બ્રાન્ચમાં ગુનો નોંધાયો હતો

સુરત, : સુરતની વિવિધ બેન્કોમાંથી હયાતી વિનાના વાહનો ઉપર લોન લેવાના કૌભાંડમાં વિવિધ બેન્કોને લાખોનો ચૂનો ચોપડનાર કામરેજના રેતી કપચીના વેપારીની આર્થિક ગુના નિવારણ શાખાએ આઠ મહિના બાદ ધરપકડ કરી ચાર દિવસના રિમાન્ડ મેળવ્યા છે.

આર્થિક ગુના નિવારણ શાખાના સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ સુરતમાં વિવિધ બેન્કોમાંથી હયાતી વિનાના વાહનો ઉપર લોન લેવાના કૌભાંડના સૂત્રધાર કામરેજના પઠાણ બંધુઓએ આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્કની ખટોદરા બ્રાન્ચમાંથી પણ હયાતી વિનાના 31 વાહનો ઉપર રૂ.6.87 કરોડની લોન લઈ રૂ.4.84 કરોડ નહીં ચુકવતા લોન સ્કેમના મુખ્ય સૂત્રધાર પઠાણ બંધુઓ, મુંબઈના બે અને સુરતના એક ઇન્સ્યોરન્સ વેલ્યુઅર સહિત 16 વિરુદ્ધ ક્રાઈમ બ્રાન્ચમાં ગત 9 ફેબ્રુઆરીના રોજ ગુનો નોંધાયો હતો. આ અંગે તપાસ કરી રહેલી આર્થિક ગુના નિવારણ શાખાએ બાતમીના આધારે ગતરોજ રેતી કપચીના વેપારી જગદીશ કનુભાઇ ગોંડલીયા ( ઉ.વ.39, રહે.એ/20, સુર્યદર્શન સોસાયટી, વાવ ગામ, તા.કામરેજ, જી.સુરત ) ની ધરપકડ કરી તેના ચાર દિવસના રિમાન્ડ મેળવ્યા હતા.

સુરતમાં યસ બેન્ક, એચડીએફસી બેન્ક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્ક સહિતની કુલ છ બેન્કને કરોડોનો ચૂનો ચોપડનાર પઠાણ બંધુઓની ટોળકીમાં સામેલ જગદીશ ગોંડલીયા મોટાભાગની બેન્ક સાથેની છેતરપિંડીમાં સામેલ હતો.આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્કની ખટોદરા બ્રાન્ચમાં તેણે હયાતી વિનાના બે વાહનો ઉપર રૂ.48 લાખની લોન લીધી હતી. વધુ તપાસ આર્થિક ગુના નિવારણ શાખાના પીએસઆઈ જી.એન.સુથાર કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s