સુરત: ગણપતિ વિસર્જન બાદ ભેગા કરવામાં આવેલા વેસ્ટમાથી બન્યા ચણીયા ચોળી

સુરત, તા. 05 ઓક્ટોબર 2021 મંગળવાર

સુરત મહાનગરપાલિકા દ્વારા આજથી નવરાત્રીના તહેવારને લઈને મહિલાઓની હસ્તકલાની વિવિધ વસ્તુઓના આત્મનિર્ભર મેળામાં 62 સ્ટોલ ખુલ્લા મુકવામાં આવ્યા હતાં. આ સ્ટોલમાં સખીમંડલની બહેનો દ્વારા બનાવવામાં આવેલા પારંપરિક ચણિયાચોળી અને ઘરેણાં વેચાણ માટે મુકવામાં આવ્યા હતા.જેમાં વેસ્ટ વસ્તુઓ માંથી બેસ્ટ ક્રિએશન પણ અહીં મૂકવામાં આવ્યું છે.

વિવિધ વસ્તુઓના મૂકવામાં આવેલા સ્ટોલમાં એક પણ એવો પણ હતો કે જ્યાં હાલમાં જ ગણેશ વિસર્જનમાં બાપ્પાની વિદાય બાદ નીકળેલા વેસ્ટ મટીરીયલ માંથી અસંખ્ય વસ્તુઓ તૈયાર કરવામાં આવી હતી. સુરત મનપા અને સખી મંડળની બહેનોએ કૃત્રિમ તળાવમાંથી બાપ્પાના વાઘા, હાર વગેરે જેવી વસ્તુઓ એકત્ર કરી હતી અને તેને રિયુઝ કરીને તેમાંથી નવી વસ્તુઓનું જ સર્જન કર્યું હતું.

આ અંગે પૂજા પરમાર કહે છે કે સુરત મનપાના અલગ અલગ ઝોનમાંથી વિસર્જન બાદ બાપા ની વિવિધ વસ્તુઓ ભેગી કરવામાં આવી હતી .જે વસ્તુ આપણે વિસર્જન દરમિયાન મૂર્તિ સાથે વિસર્જિત કરી દેતા હોય છે પરંતુ અમે દરેક ઝોનમાંથી આ વસ્તુઓ ભેગી કરીને તેમાંથી અલગ અલગ જાતની વેરાઈટી ઓ બનાવી છે. અમે આ વેસ્ટમાંથી ચણિયાચોળી, કેડિયું, હાર, તોરણ, મુગટ, વગેરે જેવી બેસ્ટ વસ્તુઓ બનાવવામાં આવી હતી. 

આ વસ્તુઓની કિંમત 20 રૂપિયાથી લઈને 500 રૂપિયા સુધીની છે. બાપ્પાના વિસર્જન બાદ તેમાંથી નીકળેલા ધોતી અને ગળાની ચુંદડીથી સુંદર ચણિયાચોળી બનાવવામાં આવ્યા છે. નાના બાળકો માટે સુંદર કેડીયા પણ આ વસ્ત્રોમાંથી બનાવવામાં આવ્યા છે .

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s