સુરત: વરસાદનું જોર ધીમું પડતાં પાલિકા અને લોકોને રાહત: પાલિકા દ્નારા સફાઈની કામગીરી શરૂ


– મોરા ભાગળ અને કાદરશાની નાળમાં પાણી ઉલેચી સફાઈ કરી દીધી

– પાલિકાએ સફાઈની કામગીરી શરૂ કરવા સાથે જંતુનાશક દવાનો છંટકાવ પણ શરૂ કર્યો

સુરત,તા.30 સપ્ટેમ્બર 2021,ગુરૂવાર 

ઉકાઈ ડેમમાંથી છોડાતું પાણીના કારણે એક ફ્લડ ગેટ બંધ થતાં શહેરમાં બે જગ્યાએ પાણીનો ભરાવો થયો હતો. આજે વરસાદનું જોર ઘટવા સાથે પાણી ઉલેચવાની કામગીરીથી બન્ને જગ્યાએ પાણી ઉતરી જતાં તંત્ર અને લોકોને રાહત થઈ છે. પાલિકા તંત્રએ જે જગ્યાએ પાણી ઉતર્યા હતા ત્યાં ગણતરીના કલાકોમાં સફાઈ કરીને જંતુનાશક દવાનો છંટકાવ કરી દીધો છે.

સુરતમાંથી પસાર થતી તાપી નદી ઉપર ઉકાઈ ખાતે બનાવવામાં આવેલા ડેમમાં પાણીનો જથ્થો વધી જતાં ડેમમાંથી બે લાખ ક્યુસેક પાણી છોડવામા આવ્યું હતું. આ પાણીના કારણે રાંદેર હનુમાન ટેકરીનો ફ્લડ ગેટ બંધ થવા સાથે ધાસ્તીપુરાનું બોક્સ બંધ કરવામાં આવ્યું હતું. આ દરમિયાન શહેરમાં પણ પડેલા ધોધમાર વરસાદના કારણે મોરાભાગળ સર્કલ અને કાદરશાની નાળની એક ગલીમાં પાણીનો ભરાવો થયો હતો. પાલિકાએ આ જગ્યાએ ડિવોટરીંગ પમ્પ મુક્યા હત પરંતુ વરસાદની તિવ્રતા સામે ડિવોટરીંગ પમ્પની ક્ષમતા ઓછી પડી હતી અને પાણીનો ભરાવો થયો હતો.

સાંજેથી જ રાંદેર ઝોનના મોરાભાગળ સુભાષ ગાર્ડન ચાર રસ્તા પર પાણી ભરાવવાનું શરૂ થયું હતું જે મોડી રાત્રી વધી જતાં લોકોને ટેન્શન થઈ ગયું હતું. આવી જ રીતે સેન્ટ્રલ ઝોનના કાદરશાની નાળ વિસ્તારમાં સ્લેબ ગલીમાં પાણીનો ભરાવો થયો હતો જેના કારણે પણ હોબાળો થયો હતો. મોડી રાત્રીએ વરસાદનું જોર ઘટયું હતું અને આજે સવારે વરસાદ બંધ થતાં તંત્રને રાહત થઈ હતી. જે જગ્યાએ પાણી ભરાયા હતા ત્યાં ડિવોટરીંગ પમ્પથી પાણી ઉલેચી દેવામાં આવ્યું છે.

જે જગ્યાએ રાત્રે દોઢ ફુટ જેટલા પાણી હતી તે સવારે ઉતારી દેવા સાથે તંત્રએ સફાઈની કામગીરી પણ કરી દીધી હતી. મોરા ભાગળ અને સ્લેબ ગલીમાં પાણી ઓસરવા સાથે સફાઈ કામગીરી બાદ તંત્રએ જંતુનાશક દવાનો છંટકાવ કરી દીધો છે. આ જગ્યાએ પાણી ઉતરી જવા સાથે સફાઈ થઈ જતાં તંત્ર સાથે લોકોને પણ રાહત થઈ ગઈ હતી.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s