સુરત અને ઉપરવાસમાં વરસાદ બંધ થતાં તંત્રને રાહત


– સુરત પુરની આફતમાંથી બચ્યું, હાલ શહેર સલામત

– ઉકાઇમાં જેટલો ઈન ફ્લો એટલો જ આઉટ ફલો, સુરત સલામત છતાં તંત્ર એલર્ટ

સુરત,તા.30 સપ્ટેમ્બર 2021,ગુરૂવાર 

સુરત શહેર અને ઉકાઇ ડેમના કેચમેન્ટ એરિયામાં વરસાદ થંભી જતાં તંત્ર અને મોટી રાહત થઇ છે. હાલની સ્થિતિ જોતા સુરત આફતમાંથી ઊગરી ગયું અને સલામત હોવાનો દાવો પાલિકા તંત્રે કર્યો છે. તેમ છતાં સ્થિતિ પર નજર રાખવા માટે મહાનગરપાલિકાએ આજે રીવ્યુ બેઠક કરી હતી.

ગુલાબ વાવાઝોડાને કારણે અચાનક બદલાયેલા વાતાવરણને કારણે સુરત પર તાપી અને ખાડી પૂરની આફત તોળાઈ રહી હતી. પરંતુ તંત્રએ ડેમમાંથી પાણી છોડવાનું આગોતરું આયોજન કરતાં સુરતના માથેથી મોટી ઘાત ગઈ છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસથી સુરત મહાનગર પાલિકા તંત્ર એલર્ટ હતું હવે આફત ટળી જતાં આજે પાલિકા કચેરીમાં મેયર અને અધિકારીઓ વચ્ચે રીવ્યુ બેઠક થઇ હતી.

બેઠક બાદ મેયર હેમાલી બોઘાવાળા એ જણાવ્યું હતું કે હાલની સ્થિતિમાં સુરત શહેર અને ઉકાઇના કેચમેન્ટ એરિયામાં વરસાદ થંભી ગયો છે. તેમ છતાં ડેમમાં બે લાખ ક્યુસેક પાણીની આવક સામે બે લાખ ક્યુસેકનો ડિસ્ચાર્જ કરવામાં આવી રહ્યો છે. હાલની સ્થિતિમાં સુરત સલામત છે અને આફત ટળી ગઇ છે. તાપીપુર ની જેમ જ જિલ્લામાં પણ વરસાદ અટકી જતા ખાડી પુરની શક્યતા પણ હવે રહી નથી. તેમ છતાં મહાનગર પાલિકા પર સતત સ્થિતિ પર નજર રાખી રહ્યું છે આજે મહાનગર પાલિકા કમિશનર બનવાની અને અન્ય અધિકારી સાથે રીવ્યુ બેઠક કરવામાં આવી હતી. હાલની સ્થિતિ સાથે આગામી દિવસોમાં તે પણ આ બેઠકમાં ચર્ચા વિચારણા કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s