સુરત: સંઘના વડાંએ સુરતમાં હન્દુત્વ મુદ્દે ગોષ્ઠી કરી


– હિન્દુત્વના ત્રણ અર્થ છે, દાર્શનિક, લૌકીક અને રાષ્ટ્રીયતા:  ભાગવત

– બે દિવસના પ્રવાસમાં પહેલા દિવસે ભાગવતે  હિન્દુત્વ અને રાષ્ટ્રની વ્યાખ્યા સ્પષ્ટ કરી 

સુરત,તા.29 સપ્ટેમ્બર 2022,બુધવાર 

રાષ્ટ્રીય સ્વંસેવક સંઘના સર સંઘચાલક મોહન ભાગવતે ગઈકાલે સુરતમાં હિન્દુત્વ અને રાષ્ટ્રની વ્યાખ્યા સ્પષ્ટ કરી હતી.  સુરત ખાતેના એક કાર્યક્રમમાં ભાગવતે પ્રબધ્ધ નાગરિકો સાથે કરેલી ગોષ્ઠીમાં હિન્દુત્વ અંગે વકતવ્ય આપવા સાથે નાગરિકોની સાથે સીધો સંવાદ પણ કર્યો હતો.

સુરતના બે દિવસના પ્રવાસે આવેલા સંઘના સર સંઘચાલક મોહન ભાગવત સવારે રેલ્વે સ્ટેશનથી સુરતના સંઘ કાર્યાલય ખાતે આવ્યા હતા. જ્યા સવારે સંઘના હોદ્દેદારો અને અન્ય લોકો સાથે ચર્ચા કરી હતી. દિવસ દરમિયાન ભાગવત અને લોકોને મળ્યા હતા ત્યાર બાદ સાંજે પાંચ વાગ્યે સીટી લાઈટ સાયન્સ સેન્ટર ખાતે ડોક્ટર, એન્જીન્યર, વકીલ, પ્રાધ્યાપક અને સી.એ. જેવા 150 લોકો સાથે સંવાદ કર્યો હતો. ડો. મોહન ભાગવતે પ્રબુધ્ધ નાગરકો સાથે હિન્દુત્વ અને રાષ્ટ્રના મુદ્દે ચર્ચા કરી હતી.

આ ચર્ચા દરમિયાન હિન્દુત્વ પર પોતાનું વકતવ્ય આપ્યું હતું. જેમાં તેઓએ હિન્દુત્વના ત્રણ અર્થ છે તેમ કહ્યું હતું.  હિન્દુત્વના અર્થમાં દાર્શનિક, લોકીક અને રાષ્ટ્રીયતા આ ત્રણેય અર્થ હિન્દુત્વ થાય છે. સિંધુ નદીથી દક્ષિણમાં સમુદ્ર સુધીના વિસ્તારમાં રહેનારા લોકો એટલે  હિન્દુ. આ ઉપરાંત તેઓએ રાષ્ટ્ર અંગે કહ્યું હતું રાષ્ટ્ર એટલે સમાન સંસ્કૃતિ અને ઉદ્દેશ સાથે જોડાયેલા વ્યક્તિનો સમાજ છે. હિન્દુત્વના દાર્શનિક અર્થ જે થાય તે રાષ્ટ્રીય છે. હાલ જે સ્થિતિ છે તેમાં દરેક સમાજે એકસાથે ઉભા રહેવાની જરૃર છે. જે સૌને સાથે લઈને ચાલનાર એટલે હિન્દુત્વ છે. આમ કહીને તેઓએ હિન્દુત્વ અને રાષ્ટ્રની વ્યખ્યાકરીને લોકોને અક થવા માટે અપીલ કરી હતી.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s