સુરત: કોરોના કાળમાં રાખવામાં આવેલો અનોખો અગ્નિહોત્રમ યજ્ઞ


– સપ્ટેમ્બરમાં જેમનો જન્મ થયો હોય તે વિદ્યાર્થી અને શિક્ષકોએ આહુતિ આપી પર્યાવરણ શુદ્ધ કર્યા

સુરત,તા.25 સપ્ટેમ્બર 2021,શનિવાર

સુરતની વી.એન. ગોધાણી ઈંગ્લિશ સ્કૂલમાં “અગ્નિહોત્રમ યજ્ઞ”નો કાર્યક્રમ રાખવામાં આવ્યો હતો. જેમાં સપ્ટેમ્બરમાં જન્મેલા વિદ્યાથીઓ અને સ્કૂલના તમામ શિક્ષકોએ આહુતી આપી મંત્રના શબ્દધ્વની સાથે પર્યાવરણ અને માનવીય મનને શુદ્ધ કર્યા હતા.

ઋષિમુનીઓની પરંપરાના સંસ્કાર આપણામાં અને આપણા બાળકોના જીવનમાં જળવાય રહે અને વાતાવરણમાં રહેલા હાનિકારક સૂક્ષ્મ બેક્ટેરિયા નાશ પામે, હવા શુદ્ધ થાય, વાતાવરણમાં એક સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય, શરીર રોગ મુક્ત બને, આપણા દેશની સાંસ્કૃતિક પરંપરા સચવાય એ હેતુથી વી.એન. ગોધાણી ઈંગ્લિશ સ્કૂલના સપ્ટેમ્બર માસમાં જે વિદ્યાર્થીઓની જન્મતારીખ આવતી હોય તેવા 41 બાળકો અને 8 શિક્ષકોના હસ્તે શાળાના પટાંગણમાં અગ્નિહોત્રમ યજ્ઞ કરવાનું આયોજન કર્યું હતું. જેમાં શાળાના આચાર્ય દિવ્યાબેન ગજ્જરે બાળકો સાથે તેમના વાલીઓએ અને શાળાના દરેક શિક્ષકોએ પણ આહુતી આપી મંત્રના શબ્દધ્વની સાથે પર્યાવરણ અને માનવીય મનને શુદ્ધ કર્યા હતા. આ સમગ્ર કાર્યક્રમનું આયોજન શ્રી ભાવેશભાઈ લાઠીયાના માર્ગદર્શન હેઠળ ડૉ. ચંદ્રિકાબેને અને તેમની ‘અગ્નિહોત્રમ યજ્ઞ’ ની ટીમના દરેક શિક્ષકોએ મળીને કર્યું હતું.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s