સુરત શહેરની ડેન્ટિસ્ટે 201 સૂકા નારિયેળમાંથી ગણેશજીની મૂર્તિ બનાવી

સુરત, તા. 10 સપ્ટેમ્બર 2021 શુક્રવાર

શહેરની ડેન્ટિસ્ટ દ્વારા ગણેશોત્સવ પર્વને લઈને ખાસ શ્રીજીની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. 201 સૂકા નારિયેળમાંથી આ મૂર્તિ તૈયાર કરાય છે.

ગણેશ ચતુર્થીને લઈ શહેરમાં વાજતે ગાજતે ગણેશ પ્રતિમાની સ્થાપના કરવામાં આવી છે ભક્તિભાવથી તેની પૂજા-અર્ચના પણ કરશે. અલગ અલગ થીમ પર ગણેશ ભક્તોએ મૂર્તિઓ તૈયાર કરાવડાવી છે. ત્યારે સુરતની એક ડેન્ટિસ્ટ ડો.અદિતી મિત્તલ દ્વારા સૂકા નારીયેળમાંથી મૂર્તિ બનાવવામાં આવી છે. આ માટે ૨૦૧ સુકા નારિયેળનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. 

ઉલ્લેખનીય છે કે દર વર્ષે અદિતિ ગણેશ પ્રતિમા બજારથી લેવાને બદલે પોતે જ બનાવવાનો આગ્રહ રાખે છે અને તેની સ્થાપના પણ કરે છે. હિન્દુ ધર્મના કોઈપણ શુભ કાર્ય કરવા માટે નારિયેળનો ઉપયોગ થાય છે જેથી નારિયેળમાંથી ગણેશજી બનાવવાનો વિચાર તેમણે કર્યો હતો.

ડો.અદિતિ એ કહ્યું કે, આ પ્રતિમા ઈકોફ્રેન્ડલી છે અને તેને તૈયાર કરતા પાંચ દિવસ લાગ્યા છે. મૂર્તિ ત્રણ ફુટ ઊંચી છે અને મહત્વની વાત એ છે કે નારિયેળ પર હિન્દુ ધર્મના શુભ પ્રતિકોને પણ અંકિત કર્યા છે. સુકા નાળિયેર બ્રહ્મા,વિષ્ણુ અને મહેશના પ્રતિક હોય છે. વિશ્વ પરથી કોરોના અને ગ્લોબલ વોર્મિંગ જેવી સમસ્યા દૂર થાય તેવી પ્રાર્થના કરી છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s