સુરત: મોટા વરાછા – અબ્રામામાં તાપી નદીમાં મોટી સંખ્યામાં માછલીઓ સહિતની જીવ સૃષ્ટિનું મોત નિપજ્યું


– ઝેરી કેમિકલના લીધે મોત થયું હોવાનો સ્થાનિકો દ્વારા આક્ષેપ

સુરત,તા.23 ઓગષ્ટ 2021,સોમવાર

સુરતમાંથી પસાર થતી તાપી નદીના મોટા વરાછા થી અબ્રામાના કિનારે માછલીઓ સાથે સંખ્યાબંધ પાણીમાં રહેતા જીવો ના મોત થયા છે. તાપી નદીમાં ઝેરી કેમિકલ છોડવાને કારણે આ મોત થયા હોવાનું સ્થાનિકો આક્ષેપ કરી રહ્યા છે. આ અંગે અગાઉ મહાનગરપાલિકામાં ફરિયાદ કરી હોવા છતાં કોઈ પગલાં ભરવામાં આવ્યા ન હોવાનો આક્ષેપ પણ વિપક્ષ દ્વારા કરવામાં આવ્યો છે.

સુરતની જીવાદોરી એવા તાપી નદીમાં મોટા વરાછા અબરામા ગામ થી સવજી કોરાટ બ્રિજ સુધીના વિસ્તારમાં હજારોની સંખ્યામાં મરેલી માછલી જોવા મળી રહી છે. માછલી ઉપરાંત પાણીમાં રહેતા સાપ, કરચલા અને અન્ય જળચર પ્રાણીઓ મોટી સંખ્યામાં મરેલી હાલતમાં કિનારે તણાઇ આવ્યા છે. સ્થાનિકો આક્ષેપ કરી રહ્યા છે કે તાપી નદીમાં જેવી કેમિકલ છોડવામાં આવી રહ્યું છે જેને કારણે જળચર પ્રાણી ને નુકસાન થઈ રહ્યું છે.

પાલિકાના વિપક્ષ એવા આમ આદમી પાર્ટીએ આક્ષેપ કર્યો છે કે આ અંગે અગાઉ મહાનગર પાલિકામાં રજૂઆત કરવામાં આવી હતી પરંતુ તાપી નદીનો વિસ્તાર મહાનગરપાલિકામાં લાગતો નથી તેવું કહીને હાથ ઊંચા કરી દેવામાં આવ્યા છે. જે વિસ્તારમાં જળચર પ્રાણી મરેલી હાલતમાં મળી આવ્યા છે તેની નજીક જ સુરત મહાનગરપાલિકા ના ઇન્ટેક વેલ સહિતના પ્રોજેક્ટ આવ્યા છે. આ પ્રશ્ન ગંભીર હોવા છતાં પાલિકાએ તકેદારી રાખી ન હોવાની તકેદારી રાખી ન હોવાની ફરિયાદ કરવામાં આવી છે. તાપી નદીના તટ પર હજારોની સંખ્યામાં પ્રાણીઓ મરેલા મળી આવ્યા બાદ તંત્ર દોડતું થયું છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s