વેસુના વિવિધ કોમ્પ્લેક્ષના પાર્કીંગ બુટલેગરો માટે દારૂ સંતાડવાનું ઉત્તમ સ્થળ


– સોમેશ્વરા સ્કવેરના પાર્કિંગમાંથી લાલા અજમેરીએ બે કારમાં સંતાડેલો દારૂ મળ્યો

– બે માસથી દારૂ ભરેલી કાર અહીં પાર્ક કરતો હતો

સુરત, : સુરતના વેસુ વિસ્તારના વિવિધ કોમર્શીયલ-રેસીડેન્સીયલ કોમ્પ્લેક્ષના પાર્કીંગ બુટલેગરો માટે સ્વર્ગ સમાન બન્યા છે. ક્રાઈમ બ્રાન્ચને વેસુના સોમેશ્વરા સ્કવેરના પાર્કીંગમાંથી વ્હીસ્કીની 684 બોટલ સાથેની બે કાર મળી આવી હતી. કુખ્યાત બુટલેગર લાલો ઉર્ફે લાલા અજમેરી છેલ્લા બે માસથી મોંઘી વ્હીસ્કીની 684 બોટલ વેચવા માટે કારમાં છુપાવી બાદમાં કાર અહીં પાર્ક કરતો હતો અને બાદમાં સાગરીતો સાથે મળી ઓર્ડર મુજબ દારૂ પહોંચાડતો હતો.

ક્રાઈમ બ્રાન્ચને બાતમી મળી હતી કે કુખ્યાત બુટલેગર લાલો ઉર્ફે લાલા કંચન અજમેરી તેના સાગરીતો સાથે મળી છેલ્લા કેટલાક સમયથી અલગ અલગ વાહનોમાં વિદેશી દારૂના જથ્થાની હેરાફેરી કરી દારૂના જથ્થા વાળી કાર વેસુ આગમ હેરીટેજની સામે સોમેશ્વરા સ્કવેરના બેઝમેન્ટ પાર્કીગમાં પાર્ક કરે છે અને ત્યાંથી ઓર્ડર મુજબ દારૂ પાર્ટીને પહોંચાડે છે. આવી બે કાર તેણે હાલ પાર્ક કરી છે અને લેવા આવવાના છે. બાતમીને પગલે ક્રાઈમ બ્રાન્ચની ટીમે મંગળવારે મોડીરાત્રે સોમેશ્વરા સ્કવેરના બેઝમેન્ટ પાર્કીગમાં વોચ ગોઠવી હતી. ત્યાં બે કાર ( નં.જીજે-05-જેસી-1299 ) અને ( નં.જીજે-05-જેડી-8373 ) ની લગભગ એક કલાક સુધી વોચ રાખવા છતાં કોઈ લેવા આવ્યું નહોતું. આથી ક્રાઈમ બ્રાન્ચે તેની જડતી લીધી તો તેના સ્ટીયરીંગમાં જ ચાવી હતી.

ક્રાઈમ બ્રાન્ચે બંને કારની તપાસ કરતા તેની પાછળની સીટ નીચે પગ મુકવાની જગ્યાએ તેમજ ડીકીમાંથી કુલ રૂ.1,96,320 ની કિંમતની વ્હીસ્કીની 684 મોંઘી બોટલ મળી હતી. ક્રાઈમ બ્રાન્ચે રૂ.9 લાખની કિંમતની બે કાર અને દારૂ મળી કુલ રૂ.10,96,320 નો મુદ્દામાલ કબજે કરી ત્યાંના વોચમેન અનુપ પાલની પુછપરછ કરતા જાણવા મળ્યું હતું કે છેલ્લા બે માસથી લાલો અને તેનો માણસ દિપેશ અહીં અવારનવાર કાર પાર્ક કરે છે અને તે દિવસે સવારે જ બંને કાર પાર્ક કરી ગયા હતા. ક્રાઈમ બ્રાન્ચે બંનેને વોન્ટેડ જાહેર કરી વધુ કાર્યવાહી હાથ ધરી હતી.

અગાઉ પણ આ વિસ્તારના પાર્કિંગમાંથી દારૂ ભરેલી કાર પકડાઈ હતી

ઉલ્લેખનીય છે કે છેલ્લા કેટલાક સમયથી વેસુના વિવિધ કોમર્શીયલ-રેસીડેન્સીયલ કોમ્પ્લેક્ષના પાર્કીંગ બુટલેગરો માટે સ્વર્ગ સમાન બન્યા છે. ક્રાઈમ બ્રાન્ચે જ ગત 29 જૂનના રોજ વેસુ રત્નાજયોતિ ટાવરના પાર્કીંગમાં કારમાંથી રૂ.1.84 લાખનો દારૂ પકડયો હતો.તે અગાઉ 26 મે ના રોજ વેસુની સ્વસ્તિક રેસીડન્સીના પાર્કીંગમાં કારમાંથી દારૂ સાથે કાપડ વેપારી ઝડપાયો હતો.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s