સુરત: દસ દિવસ શ્રદ્ધાપૂર્વક પૂજન કર્યા બાદ વિસર્જનમાં અપમાન


– તાપી નદીના કિનારે દશામા ની પ્રતિમા મૂકી ભક્તો જતા રહ્યા

– વહેલી સવારે પાલિકાએ ટ્રેક્ટર દ્વારા પ્રતિમા ભેગી કરી વિસર્જન કર્યું

સુરત,તા. 18 ઓગષ્ટ 2021,બુધવાર 

સુરતમાં દશામાના તહેવારની શ્રદ્ધાપૂર્વક ઉજવણી કર્યા બાદ વિસર્જન ઘરે કરવાને બદલે અનેક લોકો તાપી નદીના તટ પર હજારોની સંખ્યામાં પ્રતિમા મૂકીને જતા રહ્યા હતા. લોકોની લાગણી દુભાય તેવા દ્રશ્યો જોઈને પાલિકાએ લોકોએ રઝળતી મુકેલી દશામાની પ્રતિમાઓનું વિસર્જન કર્યું હતું.

દશામાના તહેવારના છેલ્લા દિવસેએ લોકોની લાગણી દુભાય તેવા દ્રશ્યો સુરતમાં જોવા મળ્યા છે. કોરોના કારણે મહાનગરપાલિકાએ દશામાની પ્રતિમાઓનું વિસર્જન માટે કૃત્રિમ તળાવ બનાવ્યા ન હતા. લોકો તાપી નદીમાં વિસર્જન ન કરે તે માટે તાપી નદીના તમામ દ્વારા સીલ કરી દીધા હતા. તંત્રએ લોકોને ઘર આંગણે જ પ્રતિમા વિસર્જન કરવાની અપીલ કરી હતી. કેટલાક શ્રદ્ધાળુઓ પાલિકાની અપીલને માન આપી ઘરે જ વિસર્જન કર્યું હતું. પરંતુ કેટલાક ભક્તોએ રાત્રે કરફ્યુ હોવા છતાં પણ દશામાની વિસર્જન યાત્રા કાઢી હતી. શહેરના છેવાડાના કેટલાક તળાવ અને નહેરમાં વિસર્જન પણ કર્યું હતું. જ્યારે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો તાપી નદીના સીલ કરેલા ઓવારે દશામાની પ્રતિમા છોડીને જતા રહ્યા હતા.

મહાનગરપાલિકાએ તાપી નદીના ઓવારા પર સીલ કર્યા હતા ત્યાં જ હજારોની સંખ્યામાં દશામાની પ્રતિમાઓ જોવા મળી હતી.

ડભોલીના ગણપતિ ઓવારા ઉપર વહેલી સવારે દશામાની પ્રતિમાઓ નો ઢગલો થઈ ગયો હતો. લોકો આડેધડ પ્રતિમા મૂકીને જતા રહેતા અનેક પ્રતિમાઓ ખંડિત પણ થઇ ગઇ હતી. આડેધડ રસ્તા પર મુકાયેલી પ્રતિમાને કારણે અને લોકોની લાગણી દુભાઈ હતી. દશામા ની સ્થાપના કરીને દસ દસ દિવસ સુધી શ્રદ્ધાપૂર્વક પૂજન કર્યા બાદ અને ભક્તો માતાની પ્રતિમાને રઝળતા મુકી જતા લોકો હચમચી ગયા હતા. લોકોની લાગણી વધુ દુભાય તે પહેલા મહાનગરપાલિકાએ ટ્રક અને ટ્રેકટર મારફતે પ્રતિમાઓને ઊંચકી લઈને વિસર્જન કર્યું હતું.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s