સુરતના માંડવી રેન્જમાંથી 5 વર્ષીય દીપડો પાંજરે પુરાયો

સુરત,તા.18 ઓગષ્ટ 2021,બુધવાર

આજે માંડવી રેન્જના ખોડાબા-2 રાઉન્ડમાંથી એક દીપડો પાંજરે પુરાયો હતો. છેલ્લા ઘણા દિવસથી કાલીબેલ બીટના આંબાપારડી ગામમાં ગોચર જમીનમાં અવારનવાર દીપડો દેખાતો હોવાની ગામના સરપંચ દ્વારા વનવિભાગની લેખિતમાં જાણ કરવામાં આવી હતી. જેને ધ્યાનમાં લઇને વનવિભાગ દ્વારા 12મી તારીખે દીપડાને પકડવા માટે પાંજરૂ મુકવામાં આવ્યુ હતુ. જેમાં આજે સવારે ખોરાકની શોધમાં દીપડો આવ્યો હતો અને પાંજરામાં પૂરાઈ ગયો હતો.

આ અંગેની જાણ ફોરેસ્ટ ઓફિસર ઉપેન્દ્ર રાઉલજીને કરવામાં આવતા તેઓ પોતાના સ્ટાફ સાથે સ્થળ પર જઈને દીપડો (ઉંમર વર્ષ 5) ને ખોડંબા લઈ આવ્યા હતા. ડોક્ટર દ્વારા તેમની તંદુરસ્તીને તપાસ કરતા તે સ્વસ્થ હોવાનું જણાવ્યું હતું. ત્યારબાદ હવે તેને સુરક્ષિત વન વિભાગ દ્વારા જંગલમાં છોડવાની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s