સુરત: તહેવારો આવતા મીઠાઈ વિક્રેતાઓને ત્યાં સુરત મનપા આરોગ્ય વિભાગના દરોડા

સુરત,તા.13 ઓગષ્ટ 2021,શુક્રવાર

તહેવારોમાં કરોડો રૂપિયાની મીઠાઈ સુરતીઓ આરોગી જતાં હોય છે. પરંતુ ઘણીવાર આ મીઠાઈમાં હલકી ગુણવત્તાની પણ બનતી હોય છે. આ મીઠાઈમાં અખાદ્ય ચીજ વસ્તુઓનો ઉપયોગ થતો હોય છે. જેનાથી લોકોના આરોગ્ય સાથે ચેડાં થતા હોય છે. અને હાલ રક્ષાબંધનનો તહેવારને ધ્યાનમાં રાખીને માવા મીઠાઈની વિક્રેતાઓને આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા તપાસ હાથ ધરવામાં આવી છે.

હાલ તહેવારોની સિઝન ચાલી રહી છે. તહેવારમાં સુરતીઓ કરોડો રૂપિયાની મીઠાઈની ખરીદી કરી આરોગી જતા હોય છે. રક્ષાબંધનનો તહેવાર ધ્યાને લઈને મીઠાઇ વિક્રેતાની ત્યાં દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા. તહેવારોમાં મોટાપાયે મીઠાઈ બનતી હોય છે. ઘણા લોકો હલકી ગુણવત્તાની મીઠાઈ પણ બનાવતા હોય છે. જોકે મીઠાઈની હલકી ગુણવત્તાના કારણે લોકો નુકસાન થતું હોય છે

આજે આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા સ્પેશ્યલ ડ્રાઇવ કરી મીઠાઈની દુકાનમાં જઈ સેમ્પલ લેવામાં આવ્યા હતા અને આ સેમ્પલ ટેસ્ટિંગ માટે મોકલવામાં આવ્યા હતા. અખાદ્ય સામગ્રી મળી આવતા મીઠાઈ વિક્રેતાઓને દંડ પણ ફટકારવામાં આવશે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s