સુરત: શ્રાવણના પ્રથમ સોમવારે હર હર મહાદેવના નાદથી મંદિરો ગૂંજી ઊઠ્યા

સુરત,તા 9 ઓગષ્ટ 2021,સોમવાર

આજથી શ્રાવણ માસની શરૂઆત થઈ ગઈ છે આજે પહેલા દિવસે શ્રાવણનો સોમવાર હોવાથી દરેક મંદિરોમાં ભક્તોની ભીડ જોવા મળી હતી. જોકે દરેક મંદિરોમાં ફરજિયાત સોશિયલ ડિસ્ટનસિંગ અને માસ્ક સાથે જ દર્શન કરવામાં આવ્યા હતા. શહેરના શિવાલયોમાં આજે હર હર ભોલેના નાદથી મંદિરો ગૂંજી ઉઠયા હતા.

આજથી હિન્દુઓના પવિત્ર શ્રાવણ માસની શરૂઆત થઈ ગઈ છે.કોરોના બાદ પ્રથમવાર આ શ્રાવણ માસમાં મંદિરોમાં ભક્તોની ભીડ જોવા મળી હતી. જોકે શહેરના દરેક મંદિરોમાં કોરોનાની ગાઈડ લાઈન પ્રમાણે ભક્તોને પ્રવેશ આપવામાં આવ્યો હતો. ઓલપાડ સિધ્ધનાથ મહાદેવ, કતારગામના કંતારેશ્વર મહાદેવ જેવા પૌરાણિક મંદિરોમાં ભક્તોએ સવારથી જ ભીડ લગાવી હતી. ભગવાન શંકરને દૂધ અને જળથી અભિષેક કરી લોકોએ શ્રાવણના પ્રથમ સોમવારની ઉજવણી કરી હતી. દરેક મંદિરો હર હર મહાદેવના નાદથી ગુંજી ઉઠયા હતા.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s