સસ્તામાં ગોલ્ડ વેચવાના બહાને નકલી સોનું પધરાવી બે મહિલા રૂ.4.20 લાખ લઈ છૂ


– ઝૂંપડાની બાજુમાં ખાડો ખોદતાં ઘડામાંથી સોનાના ટુકડા મળ્યા છે

– કાપોદ્રામાં આધેડ મહિલાને ત્યાં ઘી વેચવા આવતી બંને મહિલા 250 ગ્રામ વજનના નકલી સોનાના ટુકડા પધરાવી ગઈ

સુરત, : સુરતના કાપોદ્રા વિસ્તારમાં રહેતી આધેડ મહિલાને ત્યાં ઘી વેચવા આવતી બે અજાણી મહિલા ઝૂંપડાની બાજુમાં ખાડો ખોદતાં માટીના ઘડામાંથી સોનાના ટુકડા મળ્યા છે કહી સોનુ સસ્તામાં વેચવાના બહાને 250 ગ્રામ નકલી સોનાના ટુકડા આપી રૂ.4.20 લાખ લઈ ફરાર થઈ ગઈ હતી.

પોલીસ સૂત્રો દ્વારા પ્રાપ્ત થતી વિગતો મુજબ ભાવનગરના ઉમરાળાના લંગાળામાં રહેતા અને ખેતીકામ કરતા ધીરુભાઈ માંગુકીયાના પત્ની હંસાબેન ( ઉ.વ.45 ) સુરતમાં કાપોદ્રા જવાહરનગર રોડ નીલકંઠ સોસાયટી ઘર નં.34 માં પુત્રી માનસી ( ઉ.વ.21 ) અને પુત્ર રાજ ( ઉ.વ.19 ) સાથે રહે છે. જયારે મોટી પુત્રી માધવીના લગ્ન કરાવ્યા છે. તેમની સોસાયટીમાં છેલ્લા બે વર્ષથી ઘી વેચવા આવતી 30 થી 35 વર્ષની બે અજાણી મહિલા ગત રવિવારે આવી હતી. બંનેએ સોનાના બિસ્કીટ જેવા ત્રણ-ચાર ટુકડા બતાવી હંસાબેનને પૂછ્યું હતું કે આ સાચા છે ? હંસાબેને સોનીને બતાવીએ તો ખબર પડે તેમ કહી ટુકડા ક્યાંથી મળ્યા? તેમ પૂછતાં બંનેએ વગડામાં અમારા ઝૂંપડાની બાજુમાં ઘી બનાવવા માટે ખાડો ખોદયો ત્યારે માટીના ઘડામાંથી ટુકડા મળ્યાનું જણાવ્યું હતું.

બંને મહિલા હંસાબેનને સોનાનો એક ટુકડો આપી સોનીને બતાવવાનું કહી બે દિવસ બાદ પાછા આવીશું કહી ચાલી ગઈ હતી. હંસાબેને સોનીને ટુકડો બતાવતા તે સાચો હતો.બે દિવસ બાદ બંને મહિલા આવી હતી અને હંસાબેન પાસે ટુકડો સાચો છે કે ખોટો તે જાણી ટુકડો લઈ ચાલી ગઈ હતી. બીજા દિવસે સવારે 11.30 વાગ્યે હંસાબેન અને તેમની પુત્રી માધવી ઘરે હાજર હતા ત્યારે બંને ફરી આવી હતી અને સોનાના ટુકડા તમારે લેવા છે? 250 ગ્રામ સોનું છે, અત્યારના ભાવ મુજબ રૂ.4.20 લાખ થાય છે, તમે જે આપશો તે લઈ લેશું કહેતા હંસાબેને જમાઈ વિશાલ કલ્યાણભાઈ ગાબાણીને ફોન કરી બધી વાત કરી તેની પાસે પૈસા મંગાવી રૂ.4.20 લાખ બંને મહિલાને આપતા તે પૈસા લઈ ચાલી ગઈ હતી.

થોડીવાર બાદ હંસાબેન નજીકની સોનીની દુકાને ગયા હતા અને ટુકડા બતાવતા તે ડુપ્લીકેટ હોવાનું સોનીએ જણાવ્યું હતું. પોતાની સાથે સસ્તામાં સોનું આપવાના બહાને છેતરપિંડી કરનાર બંને મહિલા વિરુદ્ધ હંસાબેને આજરોજ કાપોદ્રા પોલીસ મથકમાં ફરિયાદ નોંધાવતા પોલીસે વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s