સુરત: ગોડાદરામાં ધોળે દિવસે કરીયાણાના વેપારીના ઘરમાંથી રોકડ-દાગીના મળી રૂ.7.59 લાખની મત્તાની ચોરી


– વેપારી અને પરિવારજનો દુકાન પર હતા ત્યારે ચોર ઘરનું તાળું ડુપ્લીકેટ ચાવીથી ખોલી તિજોરી-કબાટમાંથી રોકડા રૂ.3.04 લાખ અને રૂ.4.55 લાખના દાગીના ચોરી ગયો

સુરત,તા.23 જુલાઈ 2021,શુક્રવાર 

સુરતના ગોડાદરા લક્ષ્મીપાર્ક સોસાયટીમાં રહેતા કરીયાણાના વેપારી અને પરિવારજનો ગત બપોર પછી દુકાને હાજર હતા ત્યારે તસ્કરો ઘરનું તાળું ડુપ્લીકેટ ચાવીથી ખોલી તિજોરી-કબાટમાંથી રોકડા રૂ.3.04 લાખ અને રૂ.4.55 લાખના દાગીના મળી કુલ રૂ.7.59 લાખની મત્તા ચોરી ફરાર થઈ ગયા હતા. પોલીસે સીસીટીવી ફૂટેજના આધારે તપાસ શરૂ કરી છે. ઉપરાંત, માત્ર ચાર દિવસ અગાઉ જ પહેલા માળે ભાડે રહેવા આવેલા ભાડુઆત અને બીજા માળે બે વર્ષથી ભાડે રહેતા ભાડુઆત અને તેમના પરિવારની પુછપરછ કરી છે.

પોલીસ સૂત્રો દ્વારા પ્રાપ્ત થતી વિગતો મુજબ મૂળ ઓરિસ્સાના ગંજામના વતની અને સુરતમાં છેલ્લા 12 વર્ષથી પત્ની નર્મદા ( ઉ.વ.42 ), પુત્ર દિપક ( ઉ.વ.24), નાના પુત્ર પપ્પુ ( ઉ.વ.22 ) અને પુત્રી અમિષા ( ઉ.વ.19 ) સાથે રહેતા 53 વર્ષીય સંતોષભાઈ સુબુધ્ધિ લીંકા ઉમરવાડા ન્યુ બોમ્બે માર્કેટની સામે રાજીવનગરમાં જય બજરંગ બલી નામે કરીયાણાની દુકાન ધરાવે છે. નિત્યક્રમ મુજબ સંતોષભાઈ ગત સવારે 6 વાગ્યે દુકાને ગયા હતા. જયારે દિપક ઉધના ખાતે નોકરીએ ગયો હતો. પપ્પુ સવારે 10 વાગ્યે દુકાને આવ્યા બાદ બપોરે પત્ની નર્મદાબેન 12 વાગ્યે ટિફિન લઈને પુત્રી સાથે આવતા સંતોષભાઈ જમીને પુત્રી સાથે અઠવાલાઈન્સની વનિતા વિશ્રામ કોલેજમાં તેની એસવાયબીકોમની ફી ભરવા ગયા હતા.ફી ભરીને તે દુકાને આવ્યા અને પરિવાર ત્યાં જ હાજર હતો.

દરમિયાન, સાંજે પાંચ વાગ્યે પપ્પુ ઘરે ગયો તો ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ખુલ્લો હતો અને અંદર તિજોરી પણ ખુલ્લી હતી. આથી તેણે પિતાને જાણ કરતા સંતોષભાઈ દુકાન બંધ કરી પત્ની-પુત્રી સાથે ઘરે દોડી ગયા હતા. તેમણે ઘરમાં તપાસ કરી તો તિજોરી આખી ખાલી હતી અને કબાટ-લોકર ખુલ્લા હતા. ઘરનો સામાન અને કપડાં પણ વેરવિખેર હતા. પરિવારની ગેરહાજરીમાં ત્રાટકેલા તસ્કરો રોકડા રૂ.3.04 લાખ અને રૂ.4,54,957 ના સોનાચાંદીના દાગીના મળી કુલ રૂ.7,58,957 ની મત્તા ચોરી ગયા હતા. બનાવ અંગે સંતોષભાઈએ ગોડાદરા પોલીસ મથકમાં ફરિયાદ નોંધાવતા પોલીસે સીસીટીવી ફૂટેજના આધારે તપાસ શરૂ કરી છે. ઉપરાંત, માત્ર ચાર દિવસ અગાઉ જ પહેલા માળે ભાડે રહેવા આવેલા ઉમેશભાઈ ક્વાડ અને બીજા માળે બે વર્ષથી ભાડે રહેતા કરશનભાઈ મકવાણા અને તેમના પરિવારની પુછપરછ કરી છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s