સુરત: પ્રથમ તબક્કામાં ધોરણ 9 થી 11 ના વર્ગો શરૂ કરવાની મંજૂરી આપો


– કોરોના કાબૂમાં આવ્યો છે તો ખાનગી સ્કૂલો સાથે આવો અન્યાય કેમ ?

સુરત,તા.19 જુલાઈ 2021,સોમવાર

કોરોના મહામારી કાબુમાં આવી રહી છે. અને બધું જ ખુલી રહ્યું છે, ત્યારે સ્કૂલો જ શા માટે બંધ રાખવામાં આવી રહી છે.તબક્કાવાર તમામ વર્ગો શરૂ કરવા સંચાલક મંડળ દ્વારા માંગ કરાઈ છે.

સ્વનિર્ભર શાળા સંચાલક મંડળના હોદેદારો એ આજે જિલ્લા શિક્ષણાધિકારીને આવેદન પત્ર આપી રજૂઆત કરી હતી કે હવે કોરોના મહામારી કાબુમાં આવી રહી છે , સરકારશ્રી દ્વારા ટ્યુશનક્લાસ, ધાર્મિક સ્થળો, સ્વીમીંગ પુલ, અને ટ્રાવેલ્સની બસો સહીત તમામ વાણીજ્ય વ્યવસાયોને કોરોનાની ગાઈડલાઈન અનુસાર ખોલવાની મંજુરી આપવામાં આવી છે. પરંતુ ખાનગી શાળાઓના વાલીઓ, શિક્ષકો, વિદ્યાર્થીઓ અને સંચાલકોની લાંબા સમયથી શાળાઓ ખોલવા માટેની માંગને કોઈના કોઈ કારણોસર અણદેખી કરવામાં આવી રહી છે.

આ અંગે રાજ્યના તમામ ખાનગી શાળા સંચાલકો નારાજ છે અને ઉગ્ર પ્રતિક્રિયા આપતા સરકારશ્રી સમક્ષ શાળાઓ તુરંત ખોલવાની ઉગ્ર માંગ કરી, રાજ્યના તમામ જીલ્લા મથકોએ આજ રોજ શિક્ષણાધિકારીશ્રીઓને આવેદનપત્ર આપી, અમારી માંગ સરકારશ્રી સુધી પહોંચાડવા આપને અનુરોધ કરીએ છીએ. આ અંગે ગુજરાત સ્વનિર્ભર શાળા સંચાલક મહામંડળનું માનવું છે કે જે રીતે કોરોનાની બીજી લહેર પહેલા શાળાઓ તબક્કાવાર ખોલવાની મંજુરી અપાઈ હતી અને જે બાબતોને ગુજરાતના તમામ સ્વનિર્ભર શાળા સંચાલકોએ પૂરતી તકેદારી સાથે એક પણ બનાવ ન બને તેની કાળજી રાખીને શરૂ કરેલ હતી. તો ખાનગી શાળાઓ સામે આવો અન્યાય શા માટે ? પ્રથમ તબક્કામાં સરકારશ્રીએ ધોરણ 9 થી 12 ની શાળાઓને ફરી શરૂ કરવાની ત્વરીત મંજૂરી આપવી જોઇએ તેવી અમારી ઉગ્ર માંગણી છે .

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s